Cơ quan trả lời

Trình phương án sắp xếp, xử lý căn nhà số 470-472 Xô Viết Nghệ Tĩnh

SGGP
Trang Nhịp cầu bạn đọc Báo SGGP số ra ngày 13-5-2021 đăng bài “Lãng phí nhà, đất công do phường xã quản lý”, phản ánh tình trạng nhiều khu nhà, đất công do phường xã quản lý bị bỏ trống, hoang hóa, bị lấn chiếm sử dụng trái phép, gây thất thoát, lãng phí và mất mỹ quan đô thị.

Tin liên quan

Ngay sau khi báo đăng, UBND quận Bình Thạnh, TPHCM đã có văn bản (số 1718/UBND) phản hồi cho biết, căn cứ Nghị định 167/2017/NĐ-CP thì nhà đất số 470-472 Xô Viết Nghệ Tĩnh, phường 25, quận Bình Thạnh thuộc phạm vi điều chỉnh và đối tượng áp dụng thực hiện công tác sắp xếp, xử lý theo quy định. Do đó, UBND quận Bình Thạnh đang rà soát, xem xét và đề xuất phương án sắp xếp lại, xử lý đối với căn nhà này, trình Sở Tài chính, UBND TPHCM quyết định. Sau khi được Sở Tài chính, UBND TPHCM phê duyệt phương án, UBND quận Bình Thạnh sẽ triển khai sắp xếp, xử lý đúng quy định.

TRẦN YÊN

Tin cùng chuyên mục