Cơ quan trả lời

Đề nghị giải quyết vụ thi hành án nhiều khuất tất ở Đồng Nai

SGGP
Văn phòng Chính phủ vừa có công văn số 193 đề nghị Bộ Tư pháp xem xét giải quyết vụ việc này.

Tin liên quan

Báo SGGP ngày 7-12-2019 có đăng bài “Nhiều khuất tất quanh vụ thi hành án siêu tốc”, phản ánh việc ông Cao Minh Hoài, chấp hành viên Chi cục Thi hành án dân sự TP Biên Hòa (tỉnh Đồng Nai), có dấu hiệu khuất tất trong việc cưỡng chế nhà bà Phạm Thị Chi (ngụ phường Tam Hiệp, TP Biên Hòa).

Văn phòng Chính phủ vừa có công văn số 193 đề nghị Bộ Tư pháp xem xét giải quyết vụ việc này.

Nội dung công văn nêu: Văn phòng Chính phủ có nhận được đơn bà Phạm Thị Chi gửi đến Phó Thủ tướng Thường trực Chính phủ Trương Hòa Bình, tố cáo các vi phạm của chấp hành viên Chi cục Thi hành án dân sự TP Biên Hòa trong quá trình thi hành án vụ án tranh chấp tài sản ly hôn. Thực hiện Quy chế làm việc của Chính phủ, Văn phòng Chính phủ chuyển đơn của bà Chi đến Bộ Tư pháp để xem xét, giải quyết theo quy định pháp luật và đề nghị thông báo Văn phòng Chính phủ kết quả giải quyết.

Trước đó, UBND tỉnh Đồng Nai có Văn bản số 14658/UBND-THNC trả lời đơn của bà Phạm Thị Chi, cho biết “Bộ trưởng Bộ Tư pháp mới có thẩm quyền xem xét, giải quyết lại quyết định khiếu nại đã có hiệu lực thi hành của Cục trưởng Cục Thi hành án dân sự tỉnh Đồng Nai”. 

TIẾN MINH

Tin cùng chuyên mục