Cơ quan trả lời

Đã dọn dẹp bãi rác tự phát trên đường Tân Sơn

SGGP
Ngày 8-8, trên trang Bạn đọc, Báo SGGP mục “Tôi có thấy” đăng tin ảnh phản ánh bãi rác tự phát dọc bờ tường đường Tân Sơn (phường 15, quận Tân Bình, TPHCM).

Rác đã được dọn sạch sẽ

Rác đã được dọn sạch sẽ

Ngay sau khi báo đăng, bà Phạm Thị Thành, Bí thư Đảng ủy phường 15, đã phản hồi, xác nhận tình trạng rác thải vứt bừa bãi tại khu vực nói trên có từ lâu và phường đã tổ chức ra quân tổng vệ sinh, dọn dẹp sạch sẽ  trong ngày 9-8. Đồng thời UBND phường 15 sẽ tăng cường kiểm tra, xử phạt các trường hợp cố tình xả rác gây mất mỹ quan đô thị trên địa bàn.

MINH ĐỨC

Tin cùng chuyên mục