Chính trị

Chủ tịch UBND TPHCM Nguyễn Thành Phong ứng cử HĐND TPHCM tại địa bàn quận 1

SGGPO

Tối 28-4, Ủy ban bầu cử TPHCM công bố danh sách chính thức 158 người ứng cử đại biểu HĐND TPHCM nhiệm kỳ 2021-2026 theo từng đơn vị bầu cử trên toàn địa bàn TPHCM.

TPHCM có 32 đơn vị bầu cử. Số ứng cử viên là 158 người. Mỗi đơn vị bầu cử có 5 ứng cử viên, riêng đơn vị bầu cử số 31 có 3 ứng cử viên. Số đại biểu được bầu cử tại đơn vị bầu cử số 31 là 2 đại biểu; 31 đơn vị bầu cử còn lại, mỗi đơn vị sẽ bầu ra 3 đại biểu. Thời gian bầu cử là ngày 23-5 sắp tới.

Chủ tịch UBND TPHCM Nguyễn Thành Phong ứng cử HĐND TPHCM tại địa bàn quận 1 ảnh 1 Chủ tịch UBND TPHCM Nguyễn Thành Phong tiếp xúc cử tri quận 1 vào tháng 7-2020. Ảnh: MAI HOA

Cụ thể:

·       Đơn vị bầu cử số 1 gồm các phường của TP Thủ Đức (phường An Phú, An Lợi Đông, An Khánh, Bình Trưng Tây, Bình Trưng Đông, Cát Lái, Thủ Thiêm, Thảo Điền, Thạnh Mỹ Lợi)

1. Bà Trần Thị Phương Hoa, sinh năm 1970, Phó Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ TPHCM

2. Bà Nguyễn Thị Huyền, sinh năm 1979, Trưởng Phòng Thanh tra Pháp chế - Sở hữu trí tuệ, Trường Đại học Khoa học tự nhiên

3. Ông Nguyễn Phước Hưng, sinh năm 1968, Phó Bí thư Thường trực Thành ủy Thủ Đức, Chủ tịch HĐND TP Thủ Đức

4. Bà Ngô Phạm Hạnh Thúy, sinh năm  1976, đạo diễn, diễn viên

5. Ông Lê Xuân Viên, sinh năm 1968, chuyên viên Văn phòng Đoàn Đại biểu Quốc hội và HĐND TPHCM

·       Đơn vị  bầu cử số 2 gồm các phường của TP Thủ Đức (Hiệp Phú, Long Bình, Long Phước, Long Thạnh Mỹ, Long Trường, Phú Hữu, Phước Bình, Phước Long A, Phước Long B, Tân Phú, Tăng Nhơn Phú A, Tăng Nhơn Phú B, Trường Thạnh)

1. Ông Cao Thanh Bình, sinh năm 1980, Chánh Văn phòng Đoàn Đại biểu Quốc hội và HĐND TPHCM

2. Bà Nguyễn Thị Minh Hồng, sinh năm 1988, Bí thư Thành đoàn Thủ Đức

3. Ông Phan Nguyễn Như Khuê, sinh năm 1964, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo Thành ủy TPHCM

4. Ông Trần Quang Lâm, sinh năm 1973, Giám đốc Sở Giao thông – Vận tải TPHCM

5. Ông Thạch Nghi Xuân, sinh năm 1983, Phó Ban Dân tộc – Tôn giáo, Ủy ban MTTQ Việt Nam TPHCM

·       Đơn vị  bầu cử số 3 gồm các phường của TP Thủ Đức (Bình Chiểu, Bình Thọ, Hiệp Bình Chánh, Hiệp Bình Phước, Linh Chiểu, Linh Đông, Linh Tây, Linh Trung, Linh Xuân, Tam Bình, Tam Phú, Trường Thọ)

1. Ông Phạm Quốc Bảo, sinh năm 1966, Chủ tịch HĐTV Tổng Công ty Điện lực TPHCM

2.  Ông Huỳnh Thanh Nhân, sinh năm 1969, Giám đốc Sở Nội vụ

3. Bà Nguyễn Thị Hồng Nhung, sinh năm 1976, Chủ tịch LĐLĐ TP Thủ Đức

4. Ông Hoàng Tùng, sinh năm 1980, Chủ tịch UBND TP Thủ Đức

5. Ông Nguyễn Viết Toàn, sinh năm 1973, Ủy viên Ban Chấp hành Hiệp hội Doanh nghiệp TPHCM, Phó Chủ tịch Hội Tự động hóa TPHCM, Giám đốc Công ty TNHH Kỹ thuật tự động ETEC.

·       Đơn vị bầu cử số 4 (quận 1)

1. Ông Đỗ Hữu Cường, sinh năm 1983, Chủ tịch UBND phường Đa Kao, quận 1

2. Ông Quách Thanh Hưng, sinh năm 1978, Giám đốc Bệnh viện Nguyễn Trãi

3. Bà Trương Thị Mai Hương, sinh năm 1983, Phó Viện trưởng Viện Nghiên cứu phát triển TPHCM

4. Bà Hoàng Thị Tố Nga, sinh năm  1971, Phó Bí thư Thường trực Quận ủy quận 1

5. Ông Nguyễn Thành Phong, sinh năm 1962, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND TPHCM

·      Đơn vị bầu cử số 5 (quận 3)

1. Ông Dương Anh Đức, sinh năm 1968, Phó Chủ tịch UBND TPHCM

2. Ông Nguyễn Đặng Hiến, sinh năm 1953,Tổng Giám đốc Công ty TNHH sản xuất thương mại Tân Quang Minh

3. Bà Ngô Thị Hiền, sinh năm 1988, Bí thư Quận đoàn quận 3

4. Ông Phạm Đăng Khoa, sinh năm 1981, Trưởng Phòng GD-ĐT quận 3

5. Ông Phạm Thành Kiên, sinh năm 1971, Bí thư Quận ủy quận 3

·       Đơn vị  bầu cử số 6 (quận 4)

1. Ông Trần Việt Anh, sinh năm 1962, Tổng Giám đốc Công ty Cổ phần Xuất nhập khẩu Nam Thái Sơn

2. Ông Ngô Châu Duy, sinh năm 1981, Phó Trưởng Phòng Kinh tế quận 4

3. Ông Lê Minh Đức, sinh năm 1980, Phó Trưởng Ban Pháp chế - HĐND TPHCM

4. Bà Thái Thị Bích Liên, sinh năm 1973, Bí thư Quận ủy quận 4

5. Ông Vương Đức Hoàng Quân, sinh năm 1967, Chủ tịch Hội đồng Trường Đại học Tôn Đức Thắng

·       Đơn vị  bầu cử số 7 (quận 5)

1. Ông Trần Nam Đức, sinh năm 1973, Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam quận 5

2. Bà Huỳnh Ngọc Nữ Phương Hồng, sinh năm 1974, Chủ tịch HĐND quận 5

3. Ông Võ Văn Thật, sinh năm 1976, Phó Hiệu trưởng Trường Đại học Sài Gòn

4. Bà Hoàng Thị Diễm Tuyết, sinh năm  1970, Giám đốc Bệnh viện Hùng Vương

5. Ông Lê Văn Tứ (Lê Tứ), sinh năm 1975, Nghệ sĩ ưu tú, diễn viên Nhà hát cải lương Trần Hữu Trang

·       Đơn vị  bầu cử số 8 (quận 6)

1. Bà Trịnh Kim Chi, sinh năm 1971, Phó Chủ tịch Hội Sân khấu TPHCM, đạo diễn, diễn viên

2. Bà Diệp Hồng Di, sinh năm 1976, Phó Chủ tịch HĐND quận 6

3. Bà Châu Trương Hoàng Thảo, sinh năm 1988, Phó Bí thư Quận đoàn quận 6

4. Ông Trần Thanh Trà, sinh năm 1968, Phó Trưởng Ban Nội chính Thành ủy TPHCM

5. Bà Nguyễn Thị Thanh Trúc, sinh năm 1987, chuyên viên Phòng Công tác HĐND, Văn phòng Đoàn Đại biểu Quốc hội và HĐND TPHCM

·       Đơn vị bầu cử số 9 (quận 7)

1. Bà Lê Nguyễn Thanh Hương, sinh năm 1986, Phó Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ quận 7

2. Ông Lê Minh Khoa, sinh năm 1976, Chỉ huy trưởng Lực lượng TNXP TPHCM

3. Ông Võ Khắc Thái, sinh năm 1967, Bí thư Quận ủy quận 7

4. Bà Nguyễn Trần Phượng Trân, sinh năm 1976, Chủ tịch Hội Liên hiệp phụ nữ TPHCM

5.  Linh mục Trần Quang Vinh, sinh năm 1974, Ủy viên Ủy ban Đoàn kết Công giáo Việt Nam, Phó Chủ tịch Ủy ban Đoàn kết Công giáo TPHCM, Chánh xứ Giáo xứ Tắc Rỗi

·       Đơn vị  bầu cử số 10 (quận 8)

1. Bà Lý Thị Phương Nhanh, sinh năm 1985, Bí thư Đảng ủy phường 5, quận 8

2. Ông Huỳnh Văn Phương (Thượng tọa Thích Thiện Quý), sinh năm 1969, Ủy viên Hội đồng Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam, Phó Trưởng ban kiêm Chánh Thư ký Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam TPHCM

3. Bà Đinh Thị Thanh Thủy, sinh năm 1972, Giám đốc, Tổng Biên tập Nhà xuất bản Tổng hợp

4.  Ông Tăng Chí Thượng, sinh năm 1967, Phó Giám đốc Sở Y tế TPHCM

5. Ông Ngô Thành Tuấn, sinh năm 1970, Bí thư Quận ủy, Chủ tịch HĐND quận 8.

·       Đơn vị bầu cử số 11 (quận 10):

1. Ông Trần Văn Bảy, sinh năm 1971, Phó Giám đốc Sở Tài nguyên và Môi trường TPHCM

2. Bà Phạm Thị Hồng Hà, sinh năm 1970, Giám đốc Sở Tài chính TPHCM

3. Ông Nguyễn Phúc Hiệp, sinh năm 1976, Phó Chủ tịch HĐND quận 10

4. Ông Mai Nhật Phương, sinh năm 1983, Bí thư Đảng ủy phường 7 quận 10

5. Ông Đặng Quốc Toàn, sinh năm 1977, Bí thư Quận ủy quận 10

·       Đơn vị bầu cử số 12 (quận 11):

1. Ông Nguyễn Hồ Hải, sinh năm 1977, Phó Bí thư Thành ủy, Trưởng ban Tổ chức Thành ủy TPHCM

2. Ông Đặng Hiếu, sinh năm 1991, Phó Bí thư Quận đoàn quận 11

3. Ông Trương Quốc Lâm, sinh năm 1975, Bí thư Quận ủy quận 11

4. Ông Trần Quang Thắng, sinh năm 1975, Viện trưởng Viện kinh tế và quản lý TPHCM

5. Bà Châu Tuyết Vân, sinh năm 1990, vận động viên Taekwondo

·       Đơn vị bầu cử số 13 (gồm các phường của quận 12: phường An Phú Đông, Thạnh Lộc, Thạnh Xuân, Thới An, Hiệp Thành):

1. Ông Trần Hoàng Danh, sinh năm 1967, Bí thư Quận ủy quận 12

2. Bà Lê Thị Ngọc Thanh, sinh năm 1984, Phó Chủ tịch HĐND quận 12

3. Ông Võ Bút Thông, sinh năm 1975, Phó Trưởng Phòng Y tế quận 12

4. Ông Tô Đình Tuân, sinh năm 1974, Tổng Biên tập Báo Người Lao Động

5. Ông Bùi Tá Hoàng Vũ, sinh năm 1974, Giám đốc Sở Công thương TPHCM

·       Đơn vị bầu cử số 14 (gồm các phường của quận 12: Tân Thới Nhất, Đông Hưng Thuận, Tân Hưng Thuận, Trung Mỹ Tây, Tân Chánh Hiệp, Tân Thới Hiệp):

1. Ông Trần Ngọc Bình, sinh năm 1984, Phó Chủ tịch Hội doanh nhân trẻ TPHCM, Phó Giám đốc Công ty TNHH thương mại Hoàng Trần

2. Ông Lê Trương Hải Hiếu, sinh năm 1981, Chủ tịch UBND quận 12

3. Bà Lê Thị Trúc Lâm, sinh năm 1981, Bí thư Đảng ủy phường Trung Mỹ Tây quận 12

4. Ông Nguyễn Toàn Thắng, sinh năm 1977, Giám đốc Sở Tài nguyên và Môi trường TPHCM

5. Bà Cao Thị Phi Vân, sinh năm 1971, Phó Giám đốc Trung tâm Xúc tiến Thương mại - đầu tư TPHCM

·       Đơn vị bầu cử số 15 (gồm các phường của quận Bình Tân: An Lạc, An Lạc A, Bình Trị Đông A, Bình Trị Đông B, Tân Tạo, Tân Tạo A):

1. Ông Huỳnh Thanh Hùng, sinh năm 1980, Phó Chủ tịch HĐND quận Bình Tân

2. Bà Phan Kiều Thanh Hương, sinh năm 1981, Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam TPHCM

3.  Ông Nguyễn Thành Lợi, sinh năm 1973, Phó Tổng Biên tập Báo Sài Gòn Giải Phóng

4. Ông Lê Văn Thinh, sinh năm1972, Bí thư Quận ủy, Chủ tịch HĐND quận Bình Tân

5. Bà Nguyễn Thị Việt Tú, sinh năm 1976, Phó Trưởng Phòng Đào tạo đại học, Trường Đại học Quốc tế, Đại học Quốc gia TPHCM

·   Đơn vị bầu cử số 16 (gồm các phường của quận Bình Tân: Bình Trị Đông, Bình Hưng Hòa, Bình Hưng Hòa A, Bình Hưng Hòa B):

1. Ông Nguyễn Văn Đạt, sinh năm 1972, Phó Trưởng Ban Văn hóa Xã hội HĐND TPHCM

2. Ông Nguyễn Đức Lệnh, sinh năm 1969, Phó Bí thư Đảng ủy Khối ngân hàng TPHCM

3. Bà Nguyễn Thị Bạch Mai, sinh năm 1971, Phó Trưởng ban Thường trực Ban Dân Vận Thành ủy TPHCM

4. Bà Huỳnh Đặng Hà Tuyên, sinh năm 1985, Chủ tịch Hội Liên hiệp phụ nữ quận Bình Tân

5. Ông Nguyễn Văn Vũ, sinh năm 1968, Phó Giám đốc Sở Tư pháp TPHCM, Phó Chủ tịch Hội luật gia TPHCM

·       Đơn vị bầu cử số 17 (gồm các phường của quận Bình Thạnh: 1, 2, 3, 5, 6, 7, 11, 12, 13, 14):

1.  Ông Nguyễn Đức Hiển, sinh năm 1973, Phó Tổng Biên tập báo Pháp luật TPHCM

2. Bà Nguyễn Thị Thanh, sinh năm 1979, chuyên viên Phòng công tác hội đồng nhân dân, Văn phòng Đoàn Đại biểu Quốc hội và HĐND TPHCM

3. Bà Phan Thị Thắng, sinh năm 1976, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó Chủ tịch UBND TPHCM

4. Ông Vũ Ngọc Tuất, sinh năm 1969, Bí thư Quận ủy, Chủ tịch HĐND quận Bình Thạnh

5. Ông Nguyễn Văn Thưởng (Thượng tọa Thích Minh Thành), sinh năm 1959, Ủy viên Thường trực Hội đồng Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam, Phó Ban giáo dục Phật Giáo Trung ương Giáo hội

·       Đơn vị bầu cử số 18 (gồm các phường của quận Bình Thạnh: 15, 17, 19, 21, 22, 24, 25, 26, 27, 28):

1. Ông Ngô Minh Hải, sinh năm 1987, Phó Bí thư Thành Đoàn, Chủ tịch Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam TPHCM

2. Ông Dương Hồng Nhân, sinh năm 1972, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng thành viên Tổng công ty cấp nước Sài Gòn – TNHH một thành viên

3. Ông Nguyễn Tấn Phát, sinh năm 1977, Giám đốc Học viện Cán bộ TPHCM

4. Bà Đỗ Thị Minh Quân, sinh năm 1977,  Phó Chủ tịch HĐND quận Bình Thạnh

5. Bà Võ Thị Phương Uyên, sinh năm 1978, Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam quận Bình Thạnh

·       Đơn vị bầu cử số 19 (gồm các phường của quận Gò Vấp: 1, 3, 4, 5, 6, 7, 10, 17):

1. Bà Đào Thị Hồng Hạnh, sinh năm 1976, Trưởng Phòng Lao động - thương binh xã hội quận Gò Vấp

2. Bà Nguyễn Thị Ánh Hoa, sinh năm 1977, Giám đốc Sở Du lịch TPHCM

3. Ông Nguyễn Xuân Hoàng, sinh năm 1976, Phó Giám đốc Sở Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn TPHCM

4. Ông Mai Trung Thành, sinh năm 1968, Phó Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân TPHCM

5. Bà Nguyễn Thị Thanh Vân, sinh năm 1974, Trưởng Ban Đô thị - HĐND TPHCM

·       Đơn vị bầu cử số 20 (gồm các phường của quận Gò Vấp: 8, 9, 11, 12, 13, 14, 15, 16):

1. Ông Nguyễn Kim Hiếu, sinh năm 1985, Phó Trưởng ban Tuyên giáo Quận ủy Gò Vấp

2. Ông Cao Anh Minh, sinh năm 1968, Phó Tổng Giám đốc Đài truyền hình TPHCM

3. Ông Nguyễn Văn Phước, sinh năm 1960, Chủ tịch Liên hiệp các hội khoa học kỹ thuật TPHCM

4. Ông Ngô Đình Lưu Tiếng, sinh năm 1989, Bí thư Quận đoàn Gò Vấp

5. Bà Võ Thị Trung Trinh, sinh năm 1975, Phó Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông TPHCM

·       Đơn vị bầu cử số 21 (quận Phú Nhuận):

1. Ông Tăng Hữu Phong, sinh năm 1972, Trưởng Ban Văn hóa Xã hội - HĐND TPHCM

2. Ông Nguyễn Hồ Đăng Quang, sinh năm 1990, Phó Ban Pháp chế - HĐND quận Phú Nhuận

3.  Ông Phạm Hồng Sơn, sinh năm 1981, Bí thư Quận ủy Phú Nhuận

4. Mục sư Trần Thanh Truyện, sinh năm 1957, Ủy viên Trung ương MTTQ Việt Nam, Ủy viên Ủy ban MTTQ Việt Nam TP Thủ Đức, Ủy viên Ủy ban MTTQ Việt Nam quận Phú Nhuận, Hội trưởng Giáo hội cơ đốc Phục Lâm Việt Nam

5. Bà Nguyễn Thị Như Ý, sinh năm 1984, Chánh Văn phòng HĐND và UBND quận Phú Nhuận

·       Đơn vị bầu cử số 22 (quận Tân Bình):

1.  Ông Lê Hoàng Hà, sinh năm 1974, Bí thư Quận ủy Tân Bình

2. Ông Nguyễn Đức Hiếu, sinh năm 1982, Chủ tịch UBND phường 14 quận Tân Bình

3.  Hòa thượng Danh Lùng, sinh năm 1964, Ủy viên Thư ký Hội đồng Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam, Ủy viên Thường trực Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam TPHCM

4. Bà Trương Lê Mỹ Ngọc, sinh năm 1973, Phó trưởng Ban Kinh tế - ngân sách - HĐND TPHCM

5. Bà Tiêu Yến Trinh, sinh năm 1974, Tổng Giám đốc Công ty Cổ phần kết nối nhân tài (Talentnet Corporation)

·       Đơn vị bầu cử số 23 gồm các phường Tân Sơn Nhì, Tây Thạnh, Sơn Kỳ, Tân Quý, Tân Thành của quận Tân Phú

1. Ông Nguyễn Trung Anh, sinh năm 1976, Phó Giám đốc Sở Kế hoạch và Đầu tư TPHCM

2. Ông Nguyễn Văn Dũng, sinh năm 1972, Phó Chủ tịch HĐND TPHCM

3.  Bà Phạm Thị Thu Hà, sinh năm 1970, Phó Chánh án Tòa án nhân dân TPHCM

4.  Ông Hà Hải, sinh năm 1968, Phó Chủ nhiệm Đoàn Luật sư TPHCM

5. Bà Phạm Thị Thanh Hương, sinh năm 1984, Chủ tịch UBND phường Tân Sơn Nhì, quận Tân Phú.

·       Đơn vị bầu cử số 24 gồm các phường Phú Thọ Hòa, Phú Thạnh, Hòa Thạnh, Phú Trung, Hiệp Tân, Tân Thới Hòa của quận Tân Phú.

1.  Bà Lê Thị Kim Hồng, sinh năm 1973, Bí thư Quận ủy Tân Phú

2. Ông Trương Trung Kiên, sinh năm 1974, Phó Giám đốc Sở Quy hoạch và Kiến trúc TPHCM

3. Bà Trần Thị Hồng Nguyệt, sinh năm 1976, Trưởng phòng Dân vận của hệ thống chính trị, Ban Dân vận Thành ủy TPHCM

4. Đại tá Phạm Văn Rậm, sinh năm 1968, Phó Tư lệnh Bộ Tư lệnh TPHCM

5. Ông Khương Văn Thuấn, sinh năm 1958, Chủ tịch Hội Doanh nhân Cựu Chiến binh TPHCM, Chủ tịch Hội đồng quản trị, Giám đốc Công ty TNHH MTV Công nghệ sinh học.

·       Đơn vị bầu cử số 25 gồm Thị trấn Tân Túc và các xã An Phú Tây, Bình Chánh, Bình Hưng, Đa Phước, Hưng Long, Phong Phú, Quy Đức, Tân Kiên, Tân Quý Tây của huyện Bình Chánh.

1. Bà Tô Thị Bích Châu, sinh năm 1969, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam TPHCM

2. Bà Nguyễn Thị Kim Dung, sinh năm 1969, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Bình Chánh

3. Chuẩn đô đốc Phạm Xuân Điệp, sinh năm 1958, Phó Chủ tịch Hội Cựu chiến binh TPHCM

4. Ông Hà Tấn Lộc, sinh năm 1981, Bí thư Đảng ủy xã Đa Phước, huyện Bình Chánh

5.  Bà Lê Thị Kim Thúy, sinh năm 1975, Phó Chủ tịch Liên đoàn Lao động TPHCM.

·       Đơn vị bầu cử số 26 gồm các xã Bình Lợi, Lê Minh Xuân, Phạm Văn Hai, Tân Nhựt, Vĩnh Lộc A, Vĩnh Lộc B của huyện Bình Chánh.

1. Ông Trần Ngọc Dung, sinh năm 1982, Bí thư Đảng ủy xã Vĩnh Lộc A, huyện Bình Chánh

2. Ông Trần Văn Nam, sinh năm 1970, Bí thư Huyện ủy Bình Chánh

3. Bà Nguyễn Thị Thanh Thúy, sinh năm 1977, Phó Giám đốc Sở Văn hóa và Thể thao TPHCM

4. Ông Nguyễn Mạnh Trí, sinh năm 1978, giảng viên, bác sĩ, Trưởng Bộ môn Y học cổ truyền, Trường Đại học Y khoa Phạm Ngọc Thạch

5. Bà Huỳnh Thị Kim Xuyến, sinh năm 1978, Phó Chủ tịch Hội Nông dân TPHCM.

Chủ tịch UBND TPHCM Nguyễn Thành Phong ứng cử HĐND TPHCM tại địa bàn quận 1 ảnh 2 Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND TPHCM Nguyễn Thị Lệ khảo sát mô hình trồng lan tại Vườn lan Huyền Thoại, huyện Củ Chi, TPHCM. Ảnh: VIỆT DŨNG

·       Đơn vị bầu cử số 27 gồm thị trấn Củ Chi và các xã Phước Hiệp, Phước Thạnh, Phước Vĩnh An, Tân An Hội, Tân Phú Trung, Tân Thông Hội, Thái Mỹ, Trung Lập Hạ, Trung Lập Thượng của huyện Củ Chi.

1. Bà Phạm Thị Thanh Hiền, sinh năm 1979, Phó Chủ tịch UBND huyện Củ Chi

2. Ông Nguyễn Văn Hiếu, sinh năm 1966, Phó Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo TPHCM

3. Bà Nguyễn Ngọc Lam, sinh năm 1986, Phó Chủ tịch UBND thị trấn Củ Chi

4. Bà Nguyễn Thị Lệ, sinh năm 1967, Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND TPHCM

5. Ông Nguyễn Hồng Văn, sinh năm 1977, Phó Tổng Giám đốc Công ty Đầu tư Tài chính Nhà nước TPHCM.

·       Đơn vị bầu cử 28 (gồm các xã An Nhơn Tây, An Phú, Bình Mỹ, Hòa Phú, Nhuận Đức, Phạm Văn Cội, Phú Hòa Đông, Phú Mỹ Hưng, Tân Thạnh Đông, Tân Thạnh Tây, Trung An của huyện Củ Chi):

1. Bà Phạm Quỳnh Anh, sinh năm 1981, Trưởng Ban Pháp chế - HĐND TPHCM

2. Bà Nguyễn Thị Thanh Diệu, sinh năm 1978, Phó Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Củ Chi

3. Ông Đỗ Việt Hà, sinh năm 1970, Phó Trưởng Ban Quản lý Khu Nông nghiệp Công nghệ cao TPHCM

4. Ông Lâm Nguyễn Hải Long, sinh năm 1976, Chủ tịch Hội Tin học TPHCM, Giám đốc Công ty TNHH MTV Phát triển Công viên phần mềm Quang Trung

5.  Thiếu tướng Đinh Thanh Nhàn, sinh năm 1968, Phó Giám đốc Công an TPHCM.

·       Đơn vị bầu cử số 29 (huyện Cần Giờ):

1. Bà Nguyễn Thị Kim Anh, sinh năm 1983, Phó Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ huyện Cần Giờ

2. Bà Đoàn Thị Ngọc Cẩm, sinh năm 1975, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Cần Giờ

3. Ông Huỳnh Khắc Điệp, sinh năm 1978, Thành ủy viên, Chánh Văn phòng Thành ủy

4. Đại tá Nguyễn Văn Tiến, sinh năm 1969, Phó Chính ủy Bộ đội Biên phòng TPHCM

5. Ông Nguyễn Văn Tốt, sinh năm 1971,  Bí thư Đảng ủy xã Lý Nhơn, huyện Cần Giờ.

·       Đơn vị bầu cử số 30 (gồm thị trấn Hóc Môn và các xã Tân Xuân, Trung Chánh, Xuân Thới Đông, Bà Điểm, Xuân Thới Thượng của huyện Hóc Môn):

1. Bà Đặng Trần Trúc Dao, sinh năm 1983, Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Hóc Môn

2. Ông Lê Minh Hải, sinh năm 1972, Phó Trưởng Ban Quản lý An toàn thực phẩm TPHCM

3. Bà Nguyễn Thị Nga, sinh năm 1984, Trưởng Ban Tuyên giáo, Liên đoàn Lao động TPHCM

4. Ông Nguyễn Minh Nhựt, sinh năm 1984, Phó Trưởng Ban Đô thị - HĐND TPHCM;

5. Ông Trần Văn Sóng, Phó Giám đốc Bệnh viện 115.

·       Đơn vị bầu cử số 31 (gồm các xã Xuân Thới Sơn, Tân Thới Nhì, Tân Hiệp, Thới Tam Thôn, Đông Thạnh, Nhị Bình của huyện Hóc Môn):

1. Ông Trần Văn Khuyên, sinh năm 1967, Bí thư Huyện ủy Hóc Môn

2. Ông Huỳnh Hồng Thanh, sinh năm 1973, Phó Trưởng Ban Quản lý Đường sắt đô thị TPHCM

3. Ông Đỗ Thanh Tú, sinh năm 1977, Phó Trưởng Phòng Công tác HĐND, Văn phòng Đoàn Đại biểu Quốc hội và HĐND TPHCM.

·       Đơn vị bầu cử số 32 (gồm huyện Nhà Bè):

1.  Bà Đặng Thị Minh Hiếu, sinh năm 1973, Phó Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ TPHCM

2. Ông Triệu Đỗ Hồng Phước, sinh năm 1979, Chủ tịch UBND huyện Nhà Bè

3. Ông Trần Ngọc Sơn, sinh năm 1966, Phó Giám đốc Sở Lao động – Thương binh và Xã hội TPHCM

4. Bà Nguyễn Thị Hương Thảo (ni sư Thích Nữ Như Thảo), sinh năm 1956, Ủy viên Thường trực Hội đồng trị sự Giáo hội phật giáo Việt Nam, ủy viên Ban Thường trực Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam TPHCM

5. Bà Trần Hải Yến, sinh năm 1972, Phó Trưởng Ban Văn hóa – Xã hội - HĐND TPHCM.

MAI HOA - ĐÌNH LÝ - MẠNH HÒA

Tin cùng chuyên mục