Cơ quan trả lời

Bình Phước: Xem xét lại hồ sơ vụ chậm cấp sổ đỏ

SGGP
Ngày 16-10, trên trang Bạn đọc, Báo SGGP có đăng bài viết: “Vì sao chậm cấp sổ đỏ cho dân?”, phản ánh vào năm 1988, gia đình ông Hồ Trọng Biên khai hoang khu đất khoảng 5.000m2 tọa lạc tại khu phố Phú Mỹ, phường Tân Phú, TP Đồng Xoài (tỉnh Bình Phước) để trồng điều. 

Năm 2017, ông Biên xin cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất (GCNQSDĐ) nhưng chưa được cơ quan chức năng giải quyết vì cho rằng khu đất thuộc quản lý của Công ty Cao su Đồng Phú.

Ngày 17-11, thông tin từ Văn phòng UBND tỉnh Bình Phước cho biết, bà Trần Tuệ Hiền, Chủ tịch UBND tỉnh Bình Phước, đã có công văn giao Chánh Thanh tra tỉnh căn cứ quy định pháp luật tham mưu UBND tỉnh xem xét, giải quyết đơn khiếu nại của ông Hồ Trọng Biên; trong thời hạn 7 ngày kể từ ngày nhận được văn bản phải báo cáo kết quả về UBND tỉnh. 

HOÀNG BẮC

Tin cùng chuyên mục